• คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์
  • 075-377442 , 075-809842

บุคลากร

  • ดร.สุดาวรรณ์ มีบัว

    คณบดี

  • อาจารย์ณิชชา ยิ่งนคร

    รองคณบดีฝ่ายวิชาการ

  • อาจารย์สุธี โส้ปะหลาง

    รองคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา

  • อาจารย์สุภากาญจน์ ชัยฤกษ์

    รองคณบดีฝ่ายแผนและประกันคุณภาพการศึกษา

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ




  • ผศ.ดร.พงศ์ศักดิ์ สังขภิญโญ

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • ผศ.ละออง แก้วเกาะจาก

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • อาจารย์ธิดา แซ่ชั้น

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • อาจารย์วิเชียร มันแหล่

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • อาจารย์ศิริญาพร ปรีชา

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • อาจารย์สุธิดา ไทยกลาง

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • อาจารย์ทัศนีย์ หมอสอน

    หลักสูตรการจัดการสารสนเทศ







  • หลักสูตรการท่องเที่ยว




  • อาจารย์ประนอม กาชะนันท์

    หลักสูตรการท่องเที่ยว







  • อาจารย์กัลยารัตน์ ศิริรัตน์

    หลักสูตรการท่องเที่ยว







  • อาจารย์ภฤศสร ฤทธิมนตรี

    หลักสูตรการท่องเที่ยว







  • อาจารย์ศราวัสดี นวกัณห์วรกุล

    หลักสูตรการท่องเที่ยว







  • อาจารย์ปุณยวีร์ ศรีรัตน์

    หลักสูตรการท่องเที่ยว







  • หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น




  • อาจารย์สุภะรัฐ ยอดระบำ

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์เกรียงไกร ข่ายม่าน

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • ดร.สุรินทร์ ทองทศ

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์ปาริชาติ ชุมพงศ์

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • ดร.สมปอง รักษาธรรม

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์พีรดาว หมัดอ่าดัม

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์ธีรยุทธ ชะนิล

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์พีระพงศ์ สุจริตพันธ์

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์กฤตกร ทองนอก

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • อาจารย์สุภากาญจน์ ชัยฤกษ์

    หลักสูตรการปกครองท้องถิ่น







  • หลักสูตรการพัฒนาชุมชน




  • อาจารย์จิตติมา ดำรงวัฒนะ

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์พงศ์ประสิทธิ์ อ่อนจันทร์

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์อุดมศักดิ์ เดโชชัย

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • ผศ.ดำรงศ์พันธ์ ใจห้าว

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์บุญยิ่ง ประทุม

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์สุธิรา ชัยรักษา เงินถาวร

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • ดร.อรรครา ธรรมาธิกุล

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์เขมณัฏฐ์ อินทรสุวรรณ

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์เดโช แขน้ำแก้ว

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์เชษฐา มุหะหมัด

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์ศรีสุดา ไชยวิจารณ์

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์เมธิรา ไกรนที

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • อาจารย์สุพัตรา คงขำ

    หลักสูตรการพัฒนาชุมชน







  • หลักสูตรจิตรกรรม




  • อาจารย์สมชาย สหวิศิษฎ์

    หลักสูตรจิตรกรรม







  • ผศ.ปริทรรศ หุตางกูร

    หลักสูตรจิตรกรรม







  • อาจารย์สุพจน์ แสงมณี

    หลักสูตรจิตรกรรม







  • อาจารย์พิเชษฐ์ ไชยสงค์

    หลักสูตรจิตรกรรม







  • หลักสูตรดนตรี




  • ผศ.วันชัย เอื้อจิตรเมศ

    หลักสูตรดนตรี







  • ผศ.พัชราภรณ์ เอื้อจิตรเมศ

    หลักสูตรดนตรี







  • ผศ.ดร.วิรัตน์ เลี้ยงสมบูรณ์

    หลักสูตรดนตรี







  • อาจารย์ปิยรัตน์ ธรรมรงค์รัตน์

    หลักสูตรดนตรี







  • อาจารย์ทยา เตชะเสน์

    หลักสูตรดนตรี







  • หลักสูตรนาฏศิลป์และการแสดง




  • อาจารย์ทองพูล มุขรักษ์

    หลักสูตรนาฏศิลป์และการแสดง







  • ผศ.ดร.ธีรวัฒน์ ช่างสาน

    หลักสูตรนาฏศิลป์และการแสดง







  • อาจารย์จิราวรรณ จันทร์โยธา

    หลักสูตรนาฏศิลป์และการแสดง







  • อาจารย์จักรวัฒน์ เพ็ชรเรือง

    หลักสูตรนาฏศิลป์และการแสดง







  • หลักสูตรนิติศาสตร์




  • อาจารย์ภูมิชัย สุวรรณดี

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์ธนวัฒน์ บุรีรัตน์

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์ญาตรี สมล่ำ

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์ปรีชาพร เกตุแก้ว

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์กันยนา ศรีพฤกษ์

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์สิทธิพร นิลแสง

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์ภาณุวัฒน์ เพชรโชติ

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์วิมลรัตน์ แซ่หลี

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์วายุภักษ์ ทาบุญมา

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • อาจารย์ณิชชา ยิ่งนคร

    หลักสูตรนิติศาสตร์







  • หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ




  • ผศ.ชไมพร พุทธรัตน์

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • ผศ.วิยะดา พรหมจิตต์

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • อาจารย์คณาพร แก้วแกมจันทร์

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • อาจารย์วรรณวิภางค์ พลกำจัด

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • อาจารย์จิราพร สุขกรง

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • อาจารย์วิเชียร พันธ์อ้น

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • อาจารย์กษมา ภักดีพันธ์

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • อาจารย์ชนัยชนม์ ดำศรี

    หลักสูตรภาษาอังกฤษธุรกิจ







  • หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ




  • ดร.จุไรรัตน์ รัตติโชติ

    หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ







  • อาจารย์พัชรี สุเมโธกุล

    หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ







  • อาจารย์พลกฤษณ์ วสีวิวัฒน์

    หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ







  • อาจารย์วรเวช ว่องศิริ

    หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ







  • อาจารย์สุภาวดี วสีวิวัฒน์

    หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ







  • อาจารย์ปาริชาต เซียะคง

    หลักสูตรภาษาไทยเพื่ออาชีพ







  • หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์




  • อาจารย์สมพงศ์ เรือนสูง

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์สาวิมล รอดเจริญ

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • ดร.เฉลิมเกียรติ ขุนทองเพชร

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • ดร.ชนิกานต์ ใสยเกื้อ

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์กนกภักดิ์ สวัสดิวงศ์

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์ธารินี จริยาปยุกต์เลิศ

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์พิมพ์ลภัส รักษ์วงศ์

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์สุนา ผาด่านแก้ว

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์อุมาพร กาญจนคลอด

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์ปราณี จุลภักดิ์

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์เบญจพร จันทรโคตร

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์กัณฑ์จรี บรรจง

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์ปิยะดา เวชประสิทธิ์

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์สมพงค์ เหมือนเพชร

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • อาจารย์ใหม่ บัวบาล

    หลักสูตรรัฐประศาสนศาสตร์







  • หลักสูตรวัฒนธรรมศึกษาเพื่อการท่องเที่ยว




  • อาจารย์ขวัญตา หนูปล้อง

    หลักสูตรวัฒนธรรมศึกษาเพื่อการท่องเที่ยว







  • ดร.สุดาวรรณ์ มีบัว

    หลักสูตรวัฒนธรรมศึกษาเพื่อการท่องเที่ยว







  • หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์




  • อาจารย์ปิยพร ศรีสุขสวัสดิ์

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • อาจารย์ภาสกร ทองขุนดำ

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • ผศ.แฉล้ม สถาพร

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • อาจารย์เจษฎา สุขสิกาญจน์

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • อาจารย์ตวงรัก เวชพราหมณ์

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • อาจารย์พิทย์พันธ์ สิทธิรักษ์

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • อาจารย์สุธี โส้ปะหลาง

    หลักสูตรออกแบบนิเทศศิลป์







  • นางสาวสุดใจ สุขคง

    หัวหน้าสำนักงาน





  • นางสาววราภรณ์ คชินทร์

    เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป





  • นางสาวพรทิพย์ ชุมบัวจันทร์

    เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป





  • นางสาวหทัยกานต์ สวยลึก

    นักวิชาการศึกษา





  • นางสาวสุวรรณี รับไทร

    นักวิชาการศึกษา





  • นางสาวจิราวรรณ ศรีวิลาศ

    นักวิชาการเงินและบัญชี





  • นางสาวชุติมา ศรีธรรมศักดิ์

    นักวิชาการเงินและบัญชี





  • นายธรรมรัตน์ รัตนพันธ์

    นักวิชาการช่างศิลป์





  • นางสาวสุธิดา สุมงคล

    เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป





  • นายธีรพันธ์ ประทุมมาศ

    นักวิชาการคอมพิวเตอร์





  • นายอเนก แก้วช่วง

    นักวิชาการโสตทัศนศึกษา





  • ว่าที่ร้อยตรีสุเมธ อัฐฐิ

    นักวิชาการคอมพิวเตอร์






Copyright © 2018 คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช
สถานที่ตั้ง :1 ม. 4 ต.ท่างิ้ว อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80280 โทรศัพท์ : 075- 377442, 075- 809842 Fax 075-377442